วันนี้ (26 มิถุนายน 2567) นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาเป็นประธานนำคณะผู้บริหาร คณะกรรมการสิ่งแวดล้อม ความปลอดภัย และ อาชีวอนามัย คณะกรรมการดำเนินงานผู้ประสานงานคุณภาพภายในโรงพยาบาล Core Facilitator Team และคณะเจ้าหน้าที่โรงพยาบาลมหาราชฯ ลงเยี่ยมหน่วยงาน Internal Survey ด้านสิ่งแวดล้อมในการดูแลผู้ป่วย (ENV) เพื่อร่วมกันเตรียมความพร้อมรอรับการประเมินต่ออายุรับรองกระบวนการคุณภาพ Re – Accreditation จากสถาบันรับรองคุณภาพสถานพยาบาล (สรพ.)
|